วันที่ 8 มีนาคม 2566 นายสมชาย จักรกรีนทร์ ผู้อำนวยการสถาบันไทย-เยอรมัน ได้รับเกียรติเข้าร่วมพิธีเปิดงาน "AUTOMATION EXPO 2023" งานแสดงสินค้าระบบอัตโนมัติและเทคโนโลยีสำหรับการผลิต Automation Technology Showcase for SMART Factory
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
โดยทางสถาบันไทย-เยอรมัน ได้ร่วมกิจกรรมออกบูธประชาสัมพันธ์บริการต่างๆ ของสถาบันฯ และกิจกรรมถ่ายทอดความรู้ด้านเทคโนโลยี จากวิทยากรผู้เชี่ยวชาญของสถาบันไทย-เยอรมัน ถึง 6 หัวข้อ
![🔷](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4a/1.5/16/1f537.png)
แล้วพบกันที่ (บูธ K12) -Thai-German Institute (TGI)
![🗓️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb5/1.5/16/1f5d3.png)
ระหว่างวันที่ 8 -
10 มีนาคม 2565
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbb/1.5/16/23f0.png)
เวลา 9.00 - 16.30 น. ณ ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาตินงนุชพัทยา (NICE) จังหวัดชลบุรี